| มีจำหน่าย: | |
|---|---|
| ปริมาณ: | |
อาร์เอสพี-320
สมุน
คำอธิบาย
RSP-320 เป็นแหล่งจ่ายไฟ AC/DC ชนิดปิดเอาต์พุตเดี่ยวขนาด 320W ซีรีส์นี้ทำงานกับแรงดันไฟฟ้าอินพุต 88-264VAC และนำเสนอรุ่นที่มีเอาต์พุต DC ซึ่งเป็นที่ต้องการส่วนใหญ่จากอุตสาหกรรม แต่ละรุ่นระบายความร้อนด้วยการหมุนเวียนอากาศฟรี ซึ่งทำงานได้ที่อุณหภูมิสูงถึง 70°C
การใช้งาน
การควบคุมโรงงานหรืออุปกรณ์อัตโนมัติ
เครื่องมือทดสอบและการวัด
เครื่องที่เกี่ยวข้องกับเลเซอร์
สิ่งอำนวยความสะดวกการเผาไหม้
แอปพลิเคชัน RF
ข้อมูลจำเพาะ
| รุ่น | RSP-320-12 | RSP-320-15 | RSP-320-24 | RSP-320-36 | RSP-320-48 |
|---|---|---|---|---|---|
| แรงดันขาออก | 12V | 15V | 24V | 36V | 48V |
| จัดอันดับปัจจุบัน | 26.7ก | 21.4ก | 13.4ก | 8.9A | 6.7A |
| ช่วงปัจจุบัน | 0–26.7A | 0–21.4A | 0–13.4A | 0–8.9A | 0–6.7A |
| กำลังไฟพิกัด | 320.4W | 321วัตต์ | 321.6วัตต์ | 320.4W | 321.6วัตต์ |
| คลื่นเสียง | 150mVp-p | 150mVp-p | 150mVp-p | 220mVp-p | 240mVp-p |
| ช่วงการควบคุมแรงดันไฟฟ้า | 10–13.2V | 13.5–18V | 20–26.4V | 32.4–39.6V | 41–56V |
| ความอดทนแรงดันไฟฟ้า | ±2.0% | ±1.0% | ±1.0% | ±1.0% | ±1.0% |
| พารามิเตอร์ | คำอธิบาย |
|---|---|
| ช่วงแรงดันไฟฟ้าขาเข้า | 88–264VAC หรือ 124–370VDC |
| ความถี่อินพุต | 47–63 เฮิร์ตซ์ |
| ประสิทธิภาพของพีเอฟซี | PF > 0.95 (230VAC) / PF > 0.98 (โหลดเต็ม 115VAC) |
| ประสิทธิภาพการป้อนข้อมูล | 88–90% (แตกต่างกันไปตามรุ่น) |
| กระแสไฟเข้า (ทั่วไป) | 4A/115VAC, 2A/230VAC |
| กระแสไฟกระชาก | 20A/115VAC, 40A/230VAC |
| กระแสไฟรั่ว | <1.5mA/240VAC |
| ประเภทการป้องกัน | เงื่อนไขทริกเกอร์ | การดำเนินการตอบสนองต่อ |
|---|---|---|
| การป้องกันการโอเวอร์โหลด | 115–135% ของกำลังเอาต์พุตพิกัด | การตัดกระแสไฟ (โหมด Hiccup) การกู้คืนอัตโนมัติหลังจากล้างข้อผิดพลาด |
| การป้องกันแรงดันไฟฟ้าเกิน | แรงดันไฟขาออกเกินเกณฑ์ (ขึ้นอยู่กับรุ่น) | การปิดเอาต์พุต, การกู้คืนอัตโนมัติหลังจากล้างข้อผิดพลาดแล้ว |
| การป้องกันอุณหภูมิเกิน | อุณหภูมิที่มากเกินไป | ปิดเอาต์พุต, การกู้คืนอัตโนมัติเมื่อเย็นลง |
| พารามิเตอร์ | ข้อกำหนด |
|---|---|
| อุณหภูมิในการทำงาน | -30°C ถึง +70°C (อ้างอิงถึงเส้นโค้งการลดพิกัด) |
| ความชื้นในการทำงาน | 20–90% RH (ไม่ควบแน่น) |
| สภาพการเก็บรักษา | -40°C ถึง +85°C, ความชื้นสัมพัทธ์ 10–95% |
| ค่าสัมประสิทธิ์อุณหภูมิ | ±0.03%/°C (0–50°C) |
| การสั่นสะเทือน | 10–500Hz, 2G (แกน XYZ, 10 นาที/รอบ × 60 รอบ) |
| รายการ | มาตรฐาน/ข้อกำหนด |
|---|---|
| มาตรฐานความปลอดภัย | GB 4943.1, EN 60950.1 ได้รับการอนุมัติ |
| ความต้านทานของฉนวน | I/PO/พี: 100MΩ @ 500VDC/25°C/70%RH |
| ทนต่อแรงดันไฟฟ้า | I/PO/P: 3kVAC, I/P-FG: 2kVAC, O/P-FG: 0.5kVAC |
| อีเอ็มซี | - การปล่อยมลพิษ: EN55032 (CISPR32) คลาส B |
ภูมิคุ้มกัน: ซีรีส์ EN62368-4 + EN55035 |
| พารามิเตอร์ | คำอธิบาย |
|---|---|
| MTBF (25°C) | ≥206.5K ชั่วโมง (มาตรฐาน MIL-HDBK-217F) |
| ขนาด | 215×115×30มม. (ยาว×กว้าง×สูง) |
| น้ำหนักบรรจุภัณฑ์ | หน่วยเดียว: 0.9กก.; 30 หน่วยต่อกล่อง: 22.5กก. ปริมาตร: 0.78 ลูกบาศก์ฟุต |
พารามิเตอร์ที่ไม่ได้ระบุทั้งหมดวัดที่อินพุต 230VAC โหลดเต็มที่ 25°C เว้นแต่จะระบุไว้
การวัดสัญญาณรบกวนระลอกคลื่นใช้แบนด์วิดท์ 20MHz กับสายคู่บิดเกลียวขนาด 12 นิ้ว และตัวเก็บประจุ 0.1μF + 47μF แบบขนาน
จำเป็นต้องมีการลดพิกัดสำหรับแรงดันไฟฟ้าอินพุตต่ำ อ้างถึงเส้นโค้งการลดพิกัด
การทดสอบ EMC ต้องใช้แผ่นเหล็กหนา 1 มม. (360×360 มม.)